Thứ Ba,19/09/2017

HỌC VIỆN CHÍNH TRỊ QUỐC GIA HỒ CHÍ MINH ỦNG HỘ ĐỒNG BÀO MIỀN TRUNG KHẮC PHỤC HẬU QUẢ THIÊN TAI, BÃO LỤT

Những ngày qua, các đợt mưa lũ kéo dài liên tục đã gây nên những thiệt hại hết sức nặng nề về người và tài sản ở một số tỉnh miền Trung, đặc biệt tại các tỉnh Thừa Thiên Huế, Quảng Trị và Quảng Bình. Trước tình hình đó, phát huy truyền thống “tương thân, tương ái”, “lá lành đùm lá rách” của dân tộc, với tinh thần cả nước hướng về miền Trung, ngày 21/10/2020, Đoàn cán bộ Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh do PGS,TS Dương Trung Ý, Phó Giám đốc Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh làm ...

Lãnh đạo Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh?

Người hỏi:

Lãnh đạo Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Hằng hiện đang sống và làm việc tại Bình Phước. Tôi đang tìm hiểu về học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi lãnh đạo Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

TRẢ LỜI

Lãnh đạo học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh được quy định tạ...

Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh có trách nhiệm gì trong việc đưa nội dung quyền con người vào chương trình giáo dục?.

Người hỏi:

Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh có trách nhiệm gì trong việc đưa nội dung quyền con người vào chương trình giáo dục? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Mai, hiện là giáo viên công tác tại Hà Nội. Tôi đang cần tìm hiểu các quy định về Đề án đưa nội dung quyền con người vào chương trình giáo dục trong hệ thống giáo dục quốc dân. Cho tôi hỏi: Học viện Chính trị quốc gia Hồ Chí Minh có tách nhiệm gì trong việc đưa nội dung quyền con người vào chương trình giáo dục? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập

TRẢ LỜI

Theo quy định tại Điều 1 Quyết định 1309/QĐ-TTg năm 2017 phê duyệ...

Hỗ trợ cá nhân được tặng kỷ niệm chương của Học viện chính trị Quốc gia?

Người hỏi:

Cá nhân được tặng kỷ niệm chương của Học viện chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh có được tỉnh hỗ trợ tiền thưởng không?

TRẢ LỜI

Theo qui định tại điều 4, Quyết định số 75/2012/QĐ-UBND ngày 13/4...

  • Năm phát hành
  • Đang truy cập:19
  • Hôm nay: 142
  • Tháng hiện tại: 26182
  • Tổng lượt truy cập: 417356
Địa chỉ: Số 232 Nguyễn Công Trứ, Tp. Đà Nẵng
Liên hệ: 02363.831.174
Fax: 02363.844.611